Thắc mắc IELTS certificate

Chia sẻ những kinh nghiệm test, chuyện vui buồn của Tester Việt nam
Post Reply
Tuso22
Hoc Tester

Thắc mắc IELTS certificate

Post by Tuso22 »

Hi mọi người.

Mình đang chuẩn bị cho kì thi IELTS.
Nhưng không biết liệu ở môi trường làm việc có phân biệt Academic với General trainning không? Hay đều chấp nhận cả hai?
Mình nhắm thi General tại reading and writing dễ thở hơn.

Xin mọi người chỉ giáo.
Thanks all.
btw my target: brand 6.0.
*flies away*

tvn
Admin

Re: Thắc mắc IELTS certificate

Post by tvn »

Theo anh thấy (những Công ty đã và đang làm việc) thì không công ty nào quan tâm chứng chỉ nào cả. Em cứ làm bài test đầu vào, phỏng vấn, và họp hành mỗi ngày bằng Tiếng Anh hết. Nếu em thấy tự tin và em giao tiếp đoc hiểu làm việc được. Đó là điều quan trọng nhất. Nên Academic hay General chắc là không quan trọng đâu.

Nhìn cái tên, anh nghĩ nếu để du học, thì em cần Academic vì nó hàn lâm hơn, còn General thì chắc là phù hợp hơn khi đi làm.

Tuso22
Hoc Tester

Re: Thắc mắc IELTS certificate

Post by Tuso22 »

tvn wrote:Theo anh thấy (những Công ty đã và đang làm việc) thì không công ty nào quan tâm chứng chỉ nào cả. Em cứ làm bài test đầu vào, phỏng vấn, và họp hành mỗi ngày bằng Tiếng Anh hết. Nếu em thấy tự tin và em giao tiếp đoc hiểu làm việc được. Đó là điều quan trọng nhất. Nên Academic hay General chắc là không quan trọng đâu.

Nhìn cái tên, anh nghĩ nếu để du học, thì em cần Academic vì nó hàn lâm hơn, còn General thì chắc là phù hợp hơn khi đi làm.
Cám ơn lời khuyên của anh.

Post Reply

Return to “Góc chia sẻ kinh nghiệm của Tester Việt nam”