Ví dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống • testingvn.com

Thông báo về việc đăng ký mới thành viên: Sau khi đăng ký thành viên xong, các bạn vui lòng Thông báo cho Quản Trị Viên theo link này
để Quản Trị Viên sẽ kích hoạt tài khoản cho các bạn nhé. Xin lỗi vì sự bất tiện này.

Ví dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Hỏi đáp các thông tin khác về software testing

Ví dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Gửi bàigửi bởi hoccachhoc » T.Năm 24 Tháng 8, 2017 11:37 am

Các bạn ở diễn đàn cho mình hỏi chút nhé!

Mình lấy ví dụ như phần mềm A (Như trong hình vẽ minh họa) là một website dùng để quản lý thông tin người dùng. Còn Phần mềm B là 1 App mobile (Anroid or IOS). Khi User C đăng ký vào website A thì hệ thống tự động cập nhật lên App Mobile. Admin ở D (App Mobile) có quyền phân quyền, phân công, biết được thông tin người dùng User C, chấm công, nói chung thao tác qua lại với User C đó. Trong khi đó, User C cũng đánh giá các nhân viên của phòng ban của Admin D, có quyền khiếu nại, có quyền yêu cầu 1 cái gì đó....

Hình ảnh

Vậy, cho mình hỏi sự tương tác qua lại giữa User C và Admin D thông qua lại giữa hai phần mềm là loại test gì vậy. Tức là họ yêu cầu test như thế. Mình lấy ví dụ: User C gửi 1 tin nhắn qua Admin D ở App Mobile, khi đó điện thoại của Admin D rung chuông và xuất hiện thông báo có tin nhắn. Khi nhân viên D mở tin nhắn thì sẽ biết được yêu cầu của User C và tiến hành hồi đáp để xử lí công việc.

Mình đang thực hành cho 1 cty ở SG cũng như đang học ở 1 trung tâm Tester, mà mới học đến phần viết test case à. Mình đã test xong các trường, các lớp, các chức năng rồi...còn phải test thêm sự liên kết kiểu như trên nữa. Bạn nào giúp mình với.
Sửa lần cuối bởi hoccachhoc vào ngày T.Hai 28 Tháng 8, 2017 1:23 pm với 1 lần sửa.
Người đi tìm miền đất hứa!
hoccachhoc

Re: Vi dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Gửi bàigửi bởi tvn » T.Năm 24 Tháng 8, 2017 10:23 pm

Anh đã cập nhật tiêu đề cho bài viết, và sửa câu hỏi của em thành câu trả lời luôn rồi á.
Em đang mô tả việc kiểm thử giữa hai hệ thống, được liên kết với nhau. Đây là mức kiểm thử tích hợp hệ thống (system integration test). Nhắc lại, anh đang nói việc kiểm thử này đang diễn ra ở mức tích hợp hai hệ thống với nhau. Còn chuyện em đang test khía cạnh nào đó, mục đích em đang test để đi tìm câu trả lời cho câu hỏi nào? thì nó là kiểm thử chức năng hay phi chức năng, v.v...
tvn

Re: Vi dụ kiểm thử tích hợp mức hệ thống

Gửi bàigửi bởi hoccachhoc » T.Sáu 25 Tháng 8, 2017 4:29 pm

tvn đã viết:Anh đã cập nhật tiêu đề cho bài viết, và sửa câu hỏi của em thành câu trả lời luôn rồi á.
Em đang mô tả việc kiểm thử giữa hai hệ thống, được liên kết với nhau. Đây là mức kiểm thử tích hợp hệ thống (system integration test). Nhắc lại, anh đang nói việc kiểm thử này đang diễn ra ở mức tích hợp hai hệ thống với nhau. Còn chuyện em đang test khía cạnh nào đó, mục đích em đang test để đi tìm câu trả lời cho câu hỏi nào? thì nó là kiểm thử chức năng hay phi chức năng, v.v...

Dạ em cảm ơn anh tvn ạ
Người đi tìm miền đất hứa!
hoccachhoc

Quay về Others - Các vấn đề khác

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.2 khách.