Nữ 93 Fresh Tester tại Đà Nẵng

Những kỹ năng mềm cần có để thành công trong phỏng vấn, xin việc Tester
Post Reply
conga93
Fresher Tester

Nữ 93 Fresh Tester tại Đà Nẵng

Post by conga93 »

Chào các anh chị ạ, em xin tự giới thiệu 1 chút. :D

Em là nữ, 93 ạ, em học ngành quản trị kinh doanh. Sau 1 năm ra trường, làm đủ thứ việc từ bưng bê bồi bàn, ae quảng cáo, content, mkt... Ngoài bên dịch vụ em làm được gần 1 năm, những công ty khác làm không quá 3 tháng do lúc thì cty phá sản do không làm ăn đc, lúc thì cần quan hệ để vào chính thức.

Tháng 5 vừa rồi em quyết định xin bố mẹ vào SG tìm việc. Cũng khả quan, em có việc hành chính văn thư cho 1 cty nhỏ sau 1 tuần vào đây. Anh trai em hiện làm Dev ios và cũng có nói qua về nghề tester. Em cũng chưa xác định đc mình thích gì, giỏi cái gì nên quyết định đăng ký đi học lớp LCTP1 của t3n. Không ngờ khi học em lại cảm thấy rất hứng thú và còn được cô khen bài làm tốt trên lớp. Tháng 8 này là em hoàn thành khóa này, anh trai em có khuyên là nên đk đi làm luôn có kn thực tế rồi sau thích thì học tiếp khóa LCTP2.
Do xa gia đình và stress nên em cảm thấy hơi khó khăn nếu tiếp tục ở lại HCM làm việc :( , mặc dù em biết cơ hội việc làm ở đây rất nhiều và tốt. Ở Đà nẵng em có nhiều họ hàng và ông bà em. Nên em tính sẽ tìm việc tại Đà Nẵng luôn, để tinh thần thoải mái, chuyên tâm vào công việc.

Em có tìm hiểu thì thấy hiện tại Global cybersoft, Fsoft có vẻ nổi và tuyển nhiều. Anh chị có kinh nghiệm có thể chỉ cho em những công ty khác ở Đà Nẵng có tuyển tester để em nộp hồ sơ được không ạ? Và thực sự là em không có nền IT nên anh chị cho em một vài lời khuyên khi đi fvan, câu hỏi, bài test chuyên môn sẽ như thế nào? Thời gian này em muốn luyện thêm kỹ năng, anh chị có bài tập hay sách nào chuyên môn thực tế gợi ý cho em với ạ.
Em cảm ơn ạ!

conga93
Fresher Tester

Re: Nữ 93 Fresh Tester tại Đà Nẵng

Post by conga93 »

Anh chị nào giúp em với. Em có thấy bên Gameloft đang tuyển Game tester ở Đà nẵng. có ai cho em kinh nghiệm viết CV và phỏng vấn được không ạ. Em cảm ơn ạ

ledaivuong
Jr. Tester

Post by ledaivuong »

Ở Đà Nẵng thì anh không rành, anh đang làm ở HCM
Rất tình cờ là tầm này năm ngoái anh cũng hoàn thành lớp LCTP và kiếm được công việc phù hợp
Chúc em may mắn

conga93
Fresher Tester

Post by conga93 »

Anh học LCTP 1 thôi xong đi tìm việc luôn ạ? Em cũng chưa có nên IT nên hơi lo. Ở ĐN thì ít cơ hội hơn HCM và HN nhưng em sẽ cố tìm xem sao ạ. Em cảm ơn anh.

ledaivuong
Jr. Tester

Post by ledaivuong »

Trong lúc đang học là anh đã tìm được việc rồi, nếu chưa có nền IT thì em phải chủ động research nhiều vào. Chủ yếu về web và các công nghệ.

Đà Nẵng thì có LogiGear, LCTP là chứng chỉ của LogiGear luôn đó e

Post Reply

Return to “Tư vấn việc làm”