Làm thê nào test chức năng advanced filter(search) • testingvn.com

Thông báo về việc đăng ký mới thành viên: Sau khi đăng ký thành viên xong, các bạn vui lòng Thông báo cho Quản Trị Viên theo link này
để Quản Trị Viên sẽ kích hoạt tài khoản cho các bạn nhé. Xin lỗi vì sự bất tiện này.

Làm thê nào test chức năng advanced filter(search)

Nơi đăng các bài viết về các loại thiết bị di động khác với Iphone, AndroidBlack Berry
Nội qui chuyên mục
Nơi đăng các bài viết về các loại thiết bị di động khác với Iphone, AndroidBlack Berry

Làm thê nào test chức năng advanced filter(search)

Gửi bàigửi bởi Minh Ngoc123 » T.Bảy 20 Tháng 5, 2017 11:48 pm

Mình có 8 fields ví dụ A, B,C,D,E,H,K,L.

Có ai biết test cases cho các trường hợp advanced search không? xin cảm ơn nhiều. :?
Minh Ngoc123

Re: Làm thê nào test chức năng advanced filter(search)

Gửi bàigửi bởi tvn » T.Hai 22 Tháng 5, 2017 10:14 pm

Minh Ngoc123 đã viết:Mình có 8 fields ví dụ A, B,C,D,E,H,K,L.

Có ai biết test cases cho các trường hợp advanced search không? xin cảm ơn nhiều. :?

Theo mình nghĩ, "advanced search" là tìm kiếm nâng cao. Vậy với 8 fields trên thì mình nghĩ bạn cần phải làm theo các bước sau:
    Bước 1. Dựa vào từng field bạn sẽ xác định được các giá trị cần test. Ví dụ như, là field điện thoại, thì mình cũng cần validate các giá trị min, max và chỉ cho nhập số, không chấp nhận chữ,... dựa vào yêu cầu của hệ thống. Tham khảo thêm các kỹ thuật thiết kế test case ở đây
    Bước 2. Bạn áp dụng pairwise testing để kết hợp các điều kiện/giá trị bạn đã xác định ở bước 1

Ngoài ra, áp dụng phân vùng tương đương, bạn nên test một số trường hợp tìm không có kết quả, tìm có 1 kết quả và tìm có nhiều kết quả.
tvn

Quay về Others

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.