Test Plan cho game Sudoku • testingvn.com

Thông báo về việc đăng ký mới thành viên: Sau khi đăng ký thành viên xong, các bạn vui lòng Thông báo cho Quản Trị Viên theo link này
để Quản Trị Viên sẽ kích hoạt tài khoản cho các bạn nhé. Xin lỗi vì sự bất tiện này.

Test Plan cho game Sudoku

Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.
Nội qui chuyên mục
Nơi chúng ta có thể thảo luận về kiểm thử game và các vấn đề liên quan đến kiểm thử game.

Test Plan cho game Sudoku

Gửi bàigửi bởi kthi » T.Năm 28 Tháng 8, 2014 11:52 pm

Chào các bạn,

Tình hình là mình đang tìm hiểu về việc viết Test Plan cho game, nhân đây cũng xin mượn GDD về game Sudoku của bạn huongpt5890 (viewtopic.php?f=95&t=4431) để làm design mẫu. Thật tình mình tìm khắp 4rum thì thấy test plan cho soft thì nhiều nhưng không tìm đâu ra test plan cho game cả.

Bạn nào có kinh nghiệm thì làm test plan cho game thì giúp mình cũng như chia sẽ cho nhiều người đang cần như mình.

Xin chân thành cảm ơn!

P/S: Bạn tvn giành chút thời gian hướng dẫn mình nha với cho mình xin cái test case của game này mà bạn đã từng gửi cho huongpt5890 (nếu còn) - Cảm ơn bạn trước !
Email: data_071@yahoo.com
kthi

Re: Test Plan cho game Sudoku

Gửi bàigửi bởi tvn » T.Bảy 30 Tháng 8, 2014 9:32 pm

kthi đã viết:Chào các bạn,

Tình hình là mình đang tìm hiểu về việc viết Test Plan cho game, nhân đây cũng xin mượn GDD về game Sudoku của bạn huongpt5890 (viewtopic.php?f=95&t=4431) để làm design mẫu. Thật tình mình tìm khắp 4rum thì thấy test plan cho soft thì nhiều nhưng không tìm đâu ra test plan cho game cả.

Bạn nào có kinh nghiệm thì làm test plan cho game thì giúp mình cũng như chia sẽ cho nhiều người đang cần như mình.

Xin chân thành cảm ơn!

P/S: Bạn tvn giành chút thời gian hướng dẫn mình nha với cho mình xin cái test case của game này mà bạn đã từng gửi cho huongpt5890 (nếu còn) - Cảm ơn bạn trước !
Email: data_071@yahoo.com

Mình chưa từng test game bao giờ nên mình không biết giúp bạn thế nào. Nhưng mình nghĩ game cũng là phần mềm nên chung qui nó cũng cần có các thông tin tương tự như scope (sẽ test những phần nào, chức năng nào), resources (ai sẽ tham gia test, ai làm gì,...), risk (có những rủi ro gì,...)

Bạn nên tham khảo tet plan của software là được.
tvn

Quay về Game Testing

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.