Xin cho em hỏi về trời gian trả kết quả phỏng vấn

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
marioapu
Hoc Tester

Xin cho em hỏi về trời gian trả kết quả phỏng vấn

Post by marioapu »

Các Anh/ Chị ở đây dã đi phỏng vấn ở nhiều cty khác nhau, xin cho em hỏi về thời gian trung bình để họ trả lời kết quả phỏng vấn cho mình là bao lâu được không ạ?

Nếu qua một thời gian tầm 2 tuần mà họ không trả lời mình thì có phải mình đã fail và phải kiếm cty khác để phỏng vấn không ạ?

Thường các kết quả fail họ có trả về mail cho mình không thưa Anh/Chị?

Mong các Anh/Chị đã có kinh nghiệm hoặc đã và đang làm bên HR trả lời giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều!

tvn
Admin

Re: Xin cho em hỏi về trời gian trả kết quả phỏng vấn

Post by tvn »

Theo quan sát thì mình thấy hầu như khoảng 1 tuần là có kết quả phỏng vấn. Một số công ty thì 2 tuần.

Thường thì các công ty sẽ thông báo cho ứng viên biết kết quả phỏng vấn ngay cả pass hoặc failed.
Riêng vài công ty thì chỉ liên lạc với ứng viên nào pass buổi phỏng vấn, hẹn phỏng vấn vòng tiếp theo. Nghĩa là, nếu bạn failed, thì họ sẽ không liên lạc.

tvn
Admin

Re: Xin cho em hỏi về trời gian trả kết quả phỏng vấn

Post by tvn »

Em không cần phải chờ có kết quả phỏng vấn ở môt công ty rồi mới bắt đầu tìm công ty mới. Bạn cũng có thể bắt đầu phỏng vấn cùng lúc nhiều công ty. Nhưng không nên tìm việc tester cùng lúc nhiều công ty. Bởi vì bạn rất có thể sẽ bị rơi vào tình huống làm gì khi pass cùng lúc nhiều công ty?

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”