Phỏng vấn có phần hỏi đáp bằng tiếng Nhật không?

Chủ đề thảo luận về Tiếng Nhật ảnh hưởng thế nào đến công việc Tester
Forum rules
Chủ đề thảo luận về Tiếng Nhật ảnh hưởng thế nào đến công việc Tester
Post Reply
p.uyentrang
Fresher Tester

Phỏng vấn có phần hỏi đáp bằng tiếng Nhật không?

Post by p.uyentrang »

Em chào các anh chị và các bạn nhóm mình ạ. Em là sv năm cuối ngành ngôn ngữ nhật và đang học 1 khoá testing ngoài trung tâm ạ.
Sau khi học xong em sẽ apply vào 1 số công ty có liên kết với Nhật hoặc làm việc với thị trường Nhật (em đang nhắm đến Fsoft và em ở Hà Nội ạ).
Vậy em có thể hỏi anh chị kinh nghiệm phỏng vấn Fsoft và 1 số công ty như trên không ạ, cụ thể là phỏng vấn có phần hỏi đáp bằng tiếng Nhật không và anh chị bị hỏi những gì bằng tiếng Nhật ạ 😂 Em cảm ơn các anh chị ạ

p.uyentrang
Fresher Tester

Re: Phỏng vấn có phần hỏi đáp bằng tiếng Nhật không?

Post by p.uyentrang »

Có 1 bài trắc nghiệm IQ thì phải. Còn tiếng anh thì basic thôi bạn. Giới thiệu bản thân, nói chuyện phím thôi. Nếu người ta thấy bạn nói không tốt lắm, thì sẽ back về tiếng việt phỏng vấn tiếp. Mà cũng tuỳ vào project bạn join. Nếu bạn pv vào project Nhật, thì không cần tiếng anh cao siêu đâu =))

Fpt không phỏng vấn tiếng nhật đâu tiếng việt không à, thường sẽ hỏi lý thuyết về software testing như 4 mức độ test, blackbox…. Và sẽ đưa ra một màn hình như login hoặc một tính năng như upload hay search để mình nêu ra các case cho nó.

Post Reply

Return to “Học Tiếng Nhật cùng Trang Mèo”