QTP 11 không nhận ra được web object

Thảo luận về phần mềm Quick Test Pro QTP
Forum rules
Thảo luận về phần mềm Quick Test Pro QTP
Post Reply
twiggy
Hoc Tester

QTP 11 không nhận ra được web object

Post by twiggy »

Chào mọi người, mình là newbie đang tìm hiểu về QTP. Hiện mình có vấn đề khi lấy đối tượng web object.
Mình cài đặt QTP 11.0 sau đó cài các patch sau: QTP_00699, QTP_00709 và QTPWEB_00090 dùng cho firefox 4-8.Máy mình cài firefox 8,Win 7 64 bit. Sau đó mình thử lấy đối tượng là 1 link web trên firefox thì nó ko nhận ra được, nó chỉ nhận nguyên cái cửa sổ lớn là 1 hộp thoại window thôi. Mình thử tương tự trên IE8 thi nó chỉ nhận ra là 1 Web element, mà khi highlight lên vẫn ko chỉ đúng đối tượng.hic hic
Mình có làm thiếu j ko? Mong mọi người chỉ giúp.

luasaigon
Fresher Tester

Re: QTP 11 không nhận ra được web object

Post by luasaigon »

Mình cũng đang nghiên cứu QTP, nhưng chủ yếu là làm trên QTP10. bạn thử những cách sau xem có giải quyết được không:

1. Run IE từ QTP. Automation -> Record and Run Settings sau đó chọn đường dẫn tới IE trong tab Web

2. Chỉnh Zoom level của IE phải là 100% (menu View/Zoom/100%)

3. Run QTP as Administrator

Nếu không được nữa thì bạn thì có lẽ bạn đang thiếu 1 patch cho win 64bit. bạn tìm và down cái này về thử
QTPWEB_00086.EXE (Support for 64-bit IE Browsers)

hienthanh94
Hoc Tester

Re: QTP 11 không nhận ra được web object

Post by hienthanh94 »

Hi anh chị.
Em đang thực hiện bài báo cáo thực tập tốt nghiệp. 7/1/2016 này em phải báo cáo rồi.hiện em đang cài QTP 10.0 và đang bị lỗi không record được. Em đã cố gắng cài đi cài lại nhiều lần nhưng vẫn không được. Anh chị biết đây là lỗi gì và giúp em sửa được không ạ. nick skype/gmail của em là: tranhien.tkpm1994@gmail.com. Cảm ơn anh/chị nhiều ạ.

Post Reply

Return to “Quick Test Pro (QTP)”