ISTQB® Agile Tester

Đề cương và các tài liệu liên quan đến việc học và thi lấy chứng chỉ ISTQB
Forum rules
Các bạn chỉ được post các thông tin liên quan đến ISTQB
Post Reply
tvn
Admin

ISTQB® Agile Tester

Post by tvn »

Agile testing is a relatively new approach to software testing that follows the principles of agile software development as outlined in the Agile Manifesto.

A tester on an Agile project will work differently than one working on a traditional project. Testers must understand the values and principles that underpin Agile projects, and how testers are an integral part of a whole-team approach together with developers and business representatives.

There is a lot of confusion concerning agile testing – which means there’s an educational opportunity as well. The Agile Extension will give the tester the knowledge to be part of agile testing teams and achieve high performance.

Vị trí của Agile Tester trong ISTQB
Đề cương Agile Tester
Agile Tester.png
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

NguyenThiLeNgan
Hoc Tester

Re: ISTQB® Agile Tester

Post by NguyenThiLeNgan »

Cho em hỏi ở Việt Nam có nhiều người có chứng chỉ này chưa ạ? Và muốn lấy chứng chỉ này thì hình thức thi thế nào ạ? Online hay offline ạ.
Em cảm ơn :)

tvn
Admin

Post by tvn »

NguyenThiLeNgan wrote:Cho em hỏi ở Việt Nam có nhiều người có chứng chỉ này chưa ạ? Và muốn lấy chứng chỉ này thì hình thức thi thế nào ạ? Online hay offline ạ.
Em cảm ơn :)
Theo anh biết thì có vài bạn bè anh có cái này rồi. Chắc chưa nhiều, anh thấy hình như tuỳ theo nhu cầu Nhà tuyển dụng nên mọi người mới thi thôi chứ mọi người không tự ý thi lấy chứng chỉ.

Hiện tại chỉ có thi online chứ chưa có offline cho extension này.

NguyenThiLeNgan
Hoc Tester

Cảm ơn anh nhiều ạ.

Em rất muốn có chứng chỉ này ạ. (Điều kiện tiên quyết của nó là phải có chứng chỉ ISTQB foundation thì phải)

Hình thức thi online cụ thể là như thế nào ạ? Anh có thể chia sẻ 1 số kinh nghiệm khi lấy chứng chỉ này được không ạ? :)

tvn
Admin

Post by tvn »

Em phải thi ISTQB CTFL rồi mới được phép thi chứng chỉ này. Hiện tại đã có thể đăng ký thi online để lấy chứng chỉ này, phí thi là 250$.

NguyenThiLeNgan
Hoc Tester

Cảm ơn anh nhiều ạ :)

tvn
Admin

Post by tvn »

Hiện nay TESTING VN đã mở lớp Agile Tester tại Tp.HCM. Vui lòng tham khảo thông tin chi tiết về lớp học Agile Tester ở đây.

Thi online, do Đức hoặc Mỹ cấp chứng chỉ.

Post Reply

Return to “ISTQB Syllabus - Tài liệu học ISTQB material”