Nên học ở trung tâm nào với người mới bắt đầu học tester ?

Hỏi đáp các thông tin khác về software testing
Post Reply
tak
Hoc Tester

Nên học ở trung tâm nào với người mới bắt đầu học tester ?

Post by tak »

Chào mọi người ! Em là sinh viên năm cuối học về CNTT nhưng lại khá là gà mờ về code , hầu như là trong quá trình học không có chăm chỉ học nên giờ khá hoang moang. Em có tìm hiểu sơ thấy nghề tester đang có nhiều cơ hội việc làm , mọi người lại bảo khá thích hợp với nữ như em. Em có tham khảo các bài viết của mọi người giới thiệu về quy trình làm việc , cảm thấy muốn thử sức mình.
Em muốn hỏi ở TP.HCM trung tâm nào dạy ổn ạ .. có ai học ở lớp Fresher của anh TVN chưa ạ ? Kiến thức lập trình của em không tốt nên muốn tìm nơi dạy dễ hiểu ko chạy nhanh quá ạ.

phamduong1405
Hoc Tester

Re: Nên học ở trung tâm nào với người mới bắt đầu học tester

Post by phamduong1405 »

Trường hợp của bạn cũng khá giống mình, học 3,4 năm mà code thì k vững chỉ biết cơ bản chút xíu thôi, bạn mình mới chỉ khóa học này, mình học kết thúc hồi tháng 12, mấy anh chị dạy nhiệt tình lắm, sao khi học xong cái gì không biết vẫn có thể pm hỏi lúc nào cũng được. Học cái này thì không cần giỏi code vẫn có thể theo học được, trong quá trình học thì anh chị chỉ cách viết CV. Mình học xong nộp đơn đi phỏng vẫn mấy chỗ cũng pass. Mấy bạn trong lớp đa số ai cũng kiếm được việc làm hết..nếu không giỏi tiếng anh thì lương hơi thấp tí, nhưng cứ làm tạm rồi học tiếng anh thêm, có việc còn hơn không mà :)

Thanhntp2012
Hoc Tester

Post by Thanhntp2012 »

Mình học ngành ngân hàng nhưng k kiếm được việc. Sau khi mình học 1 khóa fresher o Testingvn.com, minh đã kiếm được. Các anh chị dạy ở đây rất nhiệt tình. Sau khi học xong sẽ tìm các công ty dang tuyển cho bạn, nếu ban k the xin việc dc nua thi may anh chi se xin viec giup ban (neu cty do a chi bik, anh chi se apply cho ban lun). Bạn có thể yên tâm khi hoc o đây

Nhat Phuong
Hoc Tester

Post by Nhat Phuong »

Hè lú bạn :D
Thật ra thì mình học 4 năm ĐH xong mà nói đến code thì cũng chỉ build đc 1 số chương trình cơ bản thôi, kiến thức lập trình siêu kém.
Cuối năm ngoái mình cũng đi học ở TVN 1 khóa và hiện tại thì mình đã được apply vào 1 công ty nước ngoài khá tốt :D

Hehe, khoe khoang tí cho vui vậy thôi nhưng nghiêm túc mà nói thì mình không dám nói lớp Fresher ở TVN chất lượng tốt đến đâu vì mọi thứ còn phụ thuộc vào cách bạn tiếp thu và cách bạn áp dụng bài học vào thực tiễn nữa. ;)

Nhưng tham gia khóa này, ít nhất bạn sẽ có những cái lợi như này:
1- Các anh chị dạy ở lớp siêu thân thiện, siêu nhiệt tình, mọi thắc mắc hay những thứ bạn khó hiểu, anh chị sẽ giải thích đến khi nào bạn hiểu thì thôi. Nếu thời gian ở lớp không đủ, bạn có thể email cá nhân và chắc chắn là các anh chị sẽ trả lời bạn ngay khi có thể. 8-)
2 - Đối với phần bài tập và thực hành, các bạn có thể làm và nhờ các anh chị review cho từng người và sẽ có những góp ý cụ thể cho từng bạn. :)
3 - Trong trường hợp bạn chưa có kinh nghiệm viết CV xin việc hay trả lời trong phỏng vấn, mấy anh chị sẽ có những buổi hướng dẫn và sharing cho bạn về vấn đề này luôn ;)
4 - Khi các bạn tốt nghiệp, anh chị sẽ giúp các bạn trong khoảng tìm thông tin về những cty đang tuyển dụng, nếu mấy anh chị có quen vs ai đó trong cty, anh chị sẽ giúp bạn nộp CV luôn (Mình là 1 ví dụ) Mà nếu đc gọi đi pv, bạn có thể hỏi trước 1 số lời khuyên hay kinh nghiệm từ anh chị trước khi bạn đi pv. :lol:
5 - Nếu các bạn đã tốt nghiệp và apply vào 1 cty nào đó, nhưng trong quá trình làm việc, bạn gặp khó khăn hay những kiến thức nào đó lạ lẫm mà bạn ko biết. Bạn vẫn có thể quay lại hỏi mấy anh chị, mọi ng sẽ support cho bạn. Đại khái là bảo hành vĩnh viễn ;)

Chúc bạn may mắn và thành công ;)

tvn
Admin

Post by tvn »

Cám ơn các bạn đã chia sẻ suy nghĩ của mình về khoá học Fresher Tester.
Cám ơn bạn tak đã quan tâm đến khoá học Tester do TESTING VN (TVN) tổ chức. Mình xin có một ý kiến ngắn gọn như sau:

Như các bạn ở trên đã đề cập, nhưng anh thích nhất là comment này
Nhat Phuong wrote: Hehe, khoe khoang tí cho vui vậy thôi nhưng nghiêm túc mà nói thì mình không dám nói lớp Fresher ở TVN chất lượng tốt đến đâu vì mọi thứ còn phụ thuộc vào cách bạn tiếp thu và cách bạn áp dụng bài học vào thực tiễn nữa. ;)
Chỉ với nội dung của khoá học tester và sự nhiệt tình của giảng viên chưa đủ giúp các bạn thành công. Nhưng với sự nỗ lực của cá nhân mỗi người, mình cam kết, các bạn sẽ học được rất nhiều điều. Và thậm chí sau này, khi đi làm, các bạn sẽ hiểu công việc nhanh hơn các bạn không học khoá này.

tvn
Admin

Post by tvn »

Nhat Phuong wrote:Hè lú bạn :D
...
5 - Nếu các bạn đã tốt nghiệp và apply vào 1 cty nào đó, nhưng trong quá trình làm việc, bạn gặp khó khăn hay những kiến thức nào đó lạ lẫm mà bạn ko biết. Bạn vẫn có thể quay lại hỏi mấy anh chị, mọi ng sẽ support cho bạn. Đại khái là bảo hành vĩnh viễn ;)
Cái này bên anh quan niệm là "hỗ trợ kỹ thuật suốt đời" :D

minhhn90
Hoc Tester

Post by minhhn90 »

tak wrote:Chào mọi người ! Em là sinh viên năm cuối học về CNTT nhưng lại khá là gà mờ về code , hầu như là trong quá trình học không có chăm chỉ học nên giờ khá hoang moang. Em có tìm hiểu sơ thấy nghề tester đang có nhiều cơ hội việc làm , mọi người lại bảo khá thích hợp với nữ như em. Em có tham khảo các bài viết của mọi người giới thiệu về quy trình làm việc , cảm thấy muốn thử sức mình.
Em muốn hỏi ở TP.HCM trung tâm nào dạy ổn ạ .. có ai học ở lớp Fresher của anh TVN chưa ạ ? Kiến thức lập trình của em không tốt nên muốn tìm nơi dạy dễ hiểu ko chạy nhanh quá ạ.
Lớp Fresher thì không học về lập trình đâu bạn, chủ yếu bạn sẽ biết về những cái cơ bản nhất cũng như sẽ có được kinh nghiệm trả lời phỏng vấn như thế nào là tốt nhất(đại khái là vô phỏng vấn biết đường mà chém gió với mấy anh chị phỏng vấn). Nỗ lực bản thân vẫn là chính nha bạn, nếu bạn chỉ cần có nền tảng về lập trình thì đó là lợi thế của bạn nên tận dụng nó.

AzumiNguyen
Hoc Tester

Post by AzumiNguyen »

Những gì mình muốn nói, những bạn ở trên cũng đã nói rồi ^_^.

Nếu bạn chưa có căn bản về Test thì lớp Fresher Tester này mình nghĩ nó phù hợp với bạn đó. Nó giúp bạn hệ thống những kiến thức về Test, như một cái khung để sau này bạn phát triển tốt hơn.

Mình cũng đang học ở lớp này, sắp phải chia tay lớp oy. Ban đầu mình cũng tự học nhưng bập bõm lắm. Vào lớp này mình mới biết mình sai và yếu cái nào để bổ sung.

Anh chị cũng vô cùng dễ thương, vô cùng nhiệt tình. Không hiểu cứ hỏi, anh chị sẽ giải đáp ngay khi có thể. Không phải PR gì đâu, mình hiếm khi comment, mà hôm nay không comment không được :lol:

tak
Hoc Tester

Post by tak »

cảm ơn mọi người đã chia sẽ nhiều thông tin cho em ạ .. em chỉ sợ mất căn bản trầm trọng code theo không kịp mấy bạn trong lớp :D
cho em hỏi là khóa tiếp theo khi nào sẽ mở ạ , em bị trễ khóa ngày 6 rồi :(

tvn
Admin

Post by tvn »

tak wrote:cảm ơn mọi người đã chia sẽ nhiều thông tin cho em ạ .. em chỉ sợ mất căn bản trầm trọng code theo không kịp mấy bạn trong lớp :D
cho em hỏi là khóa tiếp theo khi nào sẽ mở ạ , em bị trễ khóa ngày 6 rồi :(
Khoá tiếp theo sẽ khai giảng vào ngày 06-July. Khoá tiếp theo nữa sẽ là sau 2 tháng nữa, dự kiến là ngày 08-Sep.
Cứ 2 tháng sẽ mở lớp mới. Vì mọi giảng viên đều đang đi làm 'tester'

Post Reply

Return to “Others - Các vấn đề khác”