Cảnh báo - cảnh giác khi đăng ký học tại testerviet

Đây là bảng thông báo của Ban quản trị diễn đàn
Forum rules
Đây là bảng thông báo của Ban quản trị diễn đàn và post câu hỏi liên quan đến diễn đàn.
Post Reply
tvn1
Jr. Tester

Re: Cảnh báo - cảnh giác khi đăng ký học tại testerviet

Post by tvn1 »

Bên diễn đàn mình cũng có lớp nè bạn. Dạy cũng rất nhiều khóa rồi. Và hầu như bạn nào cũng kiếm đc việc làm hết.

HuyenLe12493
Hoc Tester

Post by HuyenLe12493 »

E góp ý kiến ": e thấy bên testerviet học bên ấy xong thây mấy chị đi làm nhiều phết ( chất lượng kém họ lại có thể pass qua nhiều công ty như vậy sao ah.? @@
E đang học bên NIIT ah.

Thanh Huyền

die_jojo
Hoc Tester

Post by die_jojo »

@HuyenLe12493: Bạn học bên NIIT thấy sao ạ? mình cũng đang muốn đkí học một khóa mà chưa biết nên thế nào.

ngocha3005
Hoc Tester

Post by ngocha3005 »

Mỗi cái cũng đúng 1 phần, mình cũng học thử 1 buổi bên tester viet thì buổi học thử đó toàn bia và nói tầm quan trọng của tester thôi, và trước khi đăng ký khóa học thì mình cũng tham khảo nhiều ai cũng nói tester viet ko được nên mình thôi chuyển qua tester ha noi học. Học trung tâm nào mình cũng thấy quan trọng là kiến thức tiếng anh của mình nữa nó góp phần rất lớn để xin được việc các bạn ạ, mình đã học xong được 3 tháng nhưng con đường xin việc của mình vẫn rất khó khăn, mình có đi đăng ký học khóa tiếng anh nhưng tiền mất tật mang ko mang lại kết quả gì, còn các trung tâm toàn quảng cáo là xin được việc rồi hỗ trợ xin việc nhưng nhìn vào số học viên trung tâm đào tạo và số các bạn xin được việc sau mỗi khóa có được 1/10 ko? Nhìn vào tường nhà các trung tâm toàn chúc mùng e nọ e kia đã đỗ vào công ty nọ công ty kia làm e tin sái cổ nhưng kết quả đào tạo ko được như vậy đâu ạ.

testerhanoi
Jr. Tester

Post by testerhanoi »

ngocha3005 wrote:Mỗi cái cũng đúng 1 phần, mình cũng học thử 1 buổi bên tester viet thì buổi học thử đó toàn bia và nói tầm quan trọng của tester thôi, và trước khi đăng ký khóa học thì mình cũng tham khảo nhiều ai cũng nói tester viet ko được nên mình thôi chuyển qua tester ha noi học. Học trung tâm nào mình cũng thấy quan trọng là kiến thức tiếng anh của mình nữa nó góp phần rất lớn để xin được việc các bạn ạ, mình đã học xong được 3 tháng nhưng con đường xin việc của mình vẫn rất khó khăn, mình có đi đăng ký học khóa tiếng anh nhưng tiền mất tật mang ko mang lại kết quả gì, còn các trung tâm toàn quảng cáo là xin được việc rồi hỗ trợ xin việc nhưng nhìn vào số học viên trung tâm đào tạo và số các bạn xin được việc sau mỗi khóa có được 1/10 ko? Nhìn vào tường nhà các trung tâm toàn chúc mùng e nọ e kia đã đỗ vào công ty nọ công ty kia làm e tin sái cổ nhưng kết quả đào tạo ko được như vậy đâu ạ.

Chào Ngocha3005!

Bạn cho mình biết bạn học khóa nào của Tester Hà nội. ???
Xin báo cho bạn biết, Khóa TA từ ngày trung tâm mở lớp chỉ có 2 khóa duy nhất. Vẫn có khóa đang học. Còn 1 khóa trước chỉ có 4 bạn học thì 4 bạn đều xin đc việc cả . Các bạn học TA đều đã học Tester rồi mới đk học TA nên mình nhớ rất rõ từng bạn học khóa TA.

Còn nếu bạn bảo bạn Học Tester bên Trung tâm. Khóa Tester của Trung tâm đào tạo rất nhiều khóa. Bạn nói rõ giúp mình bạn học khóa nào Tester bên mình. Mình sẽ gửi bạn danh sách học viên đã đi làm của khóa đó.
Học viên mình bên mình tỷ lệ đi làm các cty khá cao. Chiếm 80% mỗi khóa học. Còn lại là các bạn đang đi học trên trường hoặc đang làm vị trí khác nên chưa tìm việc.
Ngay mới khóa 21/6 xong sau 3 tuần đã có đến 10 bạn đã đi làm. 2 bạn đã đỗ vào Viettel, 2 bạn đã đỗ vào vietsoftware và nhiều bạn đỗ vào các công ty khác.
Danh sách học viên đã đi làm đều có trên website site của trung tâm.
http://testerhn.com/bv/tester-ha-noi-ki ... g-cao.html

Đều có thông tin cụ thể của học viên và công ty đang làm việc. Bạn Ko Thể nói đó là ảo đc.

Học sinh bên mình ko có chuyện lên diễn đàn mà comment như bạn đc. Nếu mình không nhầm thì bạn người tạo Nick Ảo để nhằm phá trung tâm khác.
Last edited by testerhanoi on Sun 10 Aug, 2014 1:37 pm, edited 6 times in total.

Website: http://testerhn.com ;
Email: testerhanoi@yahoo.com ; Skype: testerhanoi ; Tel: 096 358 4568 ;
Facebook Page: https://www.facebook.com/pagetesterhanoi
Facebook: https://www.facebook.com/hanoitester

testerhanoi
Jr. Tester

Post by testerhanoi »

HuyenLe12493 and die_jojo!

Các bạn hỏi về NIIT!
Mình không biết NIIT có góp phần vào việc phá hoặc cạnh tranh gì với bên Tester Hà nội không?
Mình đọc bài PR giới thiệu về Khóa học bên NIIT từ lâu hôm nay mới nói ra. Có những phần nguyên văn copy từ Tester Hà nội của bên mình. Những phần này do chính tay mình soạn. (Nếu sau này các bạn có edit page thì mình cũng đã chụp đc ảnh để bằng chứng minh những gì mình nói là đúng).

"Hiện nay các công ty phần mềm đang thiếu Tester chuyên nghiệp một cách trầm trọng. Nguyên nhân trong các trường CNTT các em không được đào tạo chuyên sâu. Tester hay testing software là công việc cần tính cẩn thận, chăm chỉ. Rất phù hợp với các bạn nữ. Khác với các bạn nam rất giỏi các ngôn ngữ lập trình.
Các bạn nữ muốn tham gia nghề test chỉ cần nắm bắt một chút ít các ngôn ngữ lập trình là cũng có thể tham gia nghề Tester. Công việc này cũng sẽ phù hợp với các bạn nam không thích lập trình nữa nhưng vẫn muốn theo nghề Test. Hiện nay cũng có nhiều công ty cần tuyển Nam test game và test tool.

Đến với khoá học tester của trung tâm các bạn sẽ có cơ hội học và thực hành trên các dự án thật bằng ngôn ngữ Tiếng Việt và Tiếng Anh. Chỉ cần đầu tư với số tiền nhỏ và sau thời gian của khoá học các em có thể ứng tuyển vào các công ty một cách dễ dàng.
Hiện nay có nhu cầu tuyển Tester tăng cao, rất nhiều nhà tuyển dụng lớn như Seta Cinq (Mỹ và Nhật), Exoplatform (Pháp), Sumy(Cty VN có các dự án ở Malaysia) ... ... Đây là cơ hội rất tốt cho những bạn sinh viên học CNTT.
"

Mình nghĩ đơn giản thế này . Giới thiệu Khóa học hay về Nơi đào tạo cũng rất đơn giản tại sao các bạn không tự soạn mà phải đi copy và paste của trung tâm trong cùng lĩnh vực đào tạo một cách công khai như thế????
Last edited by testerhanoi on Wed 06 Aug, 2014 5:20 pm, edited 2 times in total.

Website: http://testerhn.com ;
Email: testerhanoi@yahoo.com ; Skype: testerhanoi ; Tel: 096 358 4568 ;
Facebook Page: https://www.facebook.com/pagetesterhanoi
Facebook: https://www.facebook.com/hanoitester

tranhuyentb89
Fresher Tester

Post by tranhuyentb89 »

testerhanoi wrote:HuyenLe12493 and die_jojo!

Các bạn hỏi về NIIT!
Mình không biết NIIT có góp phần vào việc phá hoặc cạnh tranh gì với bên Tester Hà nội không?
Mình đọc bài PR giới thiệu về Khóa học bên NIIT từ lâu hôm nay mới nói ra. Có những phần nguyên văn copy từ Tester Hà nội của bên mình. Những phần này do chính tay mình soạn. (Nếu sau này các bạn có edit page thì mình cũng đã chụp đc ảnh để bằng chứng minh những gì mình nói là đúng).

"Hiện nay các công ty phần mềm đang thiếu Tester chuyên nghiệp một cách trầm trọng. Nguyên nhân trong các trường CNTT các em không được đào tạo chuyên sâu. Tester hay testing software là công việc cần tính cẩn thận, chăm chỉ. Rất phù hợp với các bạn nữ. Khác với các bạn nam rất giỏi các ngôn ngữ lập trình.
Các bạn nữ muốn tham gia nghề test chỉ cần nắm bắt một chút ít các ngôn ngữ lập trình là cũng có thể tham gia nghề Tester. Công việc này cũng sẽ phù hợp với các bạn nam không thích lập trình nữa nhưng vẫn muốn theo nghề Test. Hiện nay cũng có nhiều công ty cần tuyển Nam test game và test tool.

Đến với khoá học tester của trung tâm các bạn sẽ có cơ hội học và thực hành trên các dự án thật bằng ngôn ngữ Tiếng Việt và Tiếng Anh. Chỉ cần đầu tư với số tiền nhỏ và sau thời gian của khoá học các em có thể ứng tuyển vào các công ty một cách dễ dàng.
Hiện nay có nhu cầu tuyển Tester tăng cao, rất nhiều nhà tuyển dụng lớn như Seta Cinq (Mỹ và Nhật), Exoplatform (Pháp), Sumy(Cty VN có các dự án ở Malaysia) ... ... Đây là cơ hội rất tốt cho những bạn sinh viên học CNTT.
"

Mình nghĩ đơn giản thế này . Giới thiệu Khóa học hay về Nơi đào tạo cũng rất đơn giản tại sao các bạn không tự soạn mà phải đi copy và paste của trung tâm trong cùng lĩnh vực đào tạo một cách công khai như thế????
Mình thấy cái việc copy chỗ nọ sang chỗ kia cũng là chuyện bình thường, chẳng nói lên được rằng các bạn đang phá nhau hay ntn cả. Chung quy cũng chỉ là 1 vấn đề, ở đâu dạy tốt thì thu hút được nhiều học viên. Thế thôi.

mango123
Hoc Tester

Post by mango123 »

Nitt có mỗi giới thiệu khóa học cũng phải đi copy nơi khác thế mà cũng đòi đi đào tạo.
Lại cái kiểu tạo nick ảo để phá các trung tâm khác.
Và copy lại các email ăn cắp ( Tester Việt đã làm và bị cảnh báo) của các thành viên diễn đàn để spam mail . Mình hết nhận đc Tester Việt spam đến Nitt về khóa học. Nếu đã dạy tốt thì cần gì phải làm các trò vớ vẩn này

Friend123
Hoc Tester

Post by Friend123 »

Tớ đi hội thảo bên Nitt về là bị gọi giục đóng tiền càng nhanh càng tốt. Mà cứ bảo chỉ có khóa này là bên đối tác hỗ trợ nên giá có 4,5m thôi. Bình thường là 6M. Mà rõ ràng tớ xem các khóa trước vẫn là 4,5M. Ghét cái kiểu đăng ký học thử hoặc dự hội thảo để bị lấy thông tin rồi spam, làm phiền kiểu này.

Friend123
Hoc Tester

Post by Friend123 »

Đã thế còn gọi điện liên tục phát ghét lên được ý. Mình đã bảo không học rùi cứ gọi hoài

Post Reply

Return to “Thông báo từ Diễn đàn”