Hướng dẫn cài đặt QTP 10.0 từng bước - Tiếng Việt

Link download và hướng dẫn cài đặt công cụ kiểm thử tự động Quick Test Pro (QTP)
kuzumi_sanhdieu
Hoc Tester

Re: Hướng dẫn cài đặt QTP 10.0 từng bước - Tiếng Việt

Post by kuzumi_sanhdieu »

Ủa mà không có nút Thanks ah, muốn cảm ơn chủ topic! Thanks!

dhdanh92
Hoc Tester

Post by dhdanh92 »

Image

I installed that on Win8 .

hananguyen
Hoc Tester

Post by hananguyen »

Minh da cai duoc. Thanks.

tvn
Admin

Post by tvn »

kuzumi_sanhdieu wrote:Ủa mà không có nút Thanks ah, muốn cảm ơn chủ topic! Thanks!
Nếu bạn muốn thanks thì vui lòng click nút g+ là OK (sẽ có yêu cầu đăng nhập tài khoản google)

storm2005
Hoc Tester

Post by storm2005 »

Mình cũng gặp tình trạng lúc đầu crack xong không thấy file crack trong lincense manager.
Nhưng cuối cùng đã tìm ra cách khắc phục. Theo hướng dẫn của tvn.
Mấy bạn hãy vào control panel\User accounts. Xong rồi nhìn tay phải co 1 cai " Change user account control settings". Click vào đó rồi kéo xuống dưới cùng là "Never notify me...", OK, Restart máy. Xong rồi set up theo images guide của tvn là được. Mình đả thử và work trên win7 32bit.

vienvbo
Fresher Tester

Post by vienvbo »

mình cài xong rồi trên win7 32 bit
cảm ơn chủ thớt nhìu

tvn
Admin

Post by tvn »

kuzumi_sanhdieu wrote:Ủa mà không có nút Thanks ah, muốn cảm ơn chủ topic! Thanks!
Bạn có thể thanks theo hướng dẫn này nút thanks

thanks

tvn
Admin

Post by tvn »

Bài viết Object Spy đã được chuyển sang đây, mọi người tham khảo ở link này nha Object Spy

trongtinis
Hoc Tester

Post by trongtinis »

Chào các bạn,
Với Manual Test thì mình có vài năm kinh nghiệm, nhưng với Automation test thì chỉ mới có vài ngày kinh nghiệm thôi ah
Trong khi tìm hiểu mình, chương trình QTP 10 bị lỗi nên đã gỡ ra cài lại, nhưng gặp rắc rồi mà search trên Google ko có.
Sau khi mày mò thì cũng xong, nên chia sẻ lại cho những ai chưa biết, hoặc gặp phải lỗi này thì ko cần phải mò làm chi.
Các bước cài và crack thì có trong Huong dan cai dat QTP rồi nhé!

-------------------
sau khi gỡ bỏ QTP 10 (Nhớ dùng chương trình gỡ bỏ triệt để- có đầy trên mạng, ko nên gỡ = chương trình Uninstall của Win nhé), các bạn ko thể cài đặt và crack như hướng dẫn ở trên được, vì cùng 1 địa chỉ MAC chương trình crack chỉ phát sinh 1 key duy nhất
Do đó, chúng ta phải thay đổi địa chỉ vật lý MAC của máy tính., làm như sau:
=>Thay đổi thông qua giao diện đồ hoạ (Network management)
Nhấn chuột phải ở My Computer chọn Properties chọn thanh Hardware – Device Manager.

Tìm mục Network Adapters chọn NIC của bạn, chọn tiếp mục Advanced .
Trong mục Property tìm mục Network Address hoặc Locally Administered Address.
Ở mục Value nhập vào địa chỉ MAC của bạn (không cần nhập dấu "-" hoặc dấu ":" ở giữa các số địa chỉ MAC, ví dụ địa chỉ MAC của bạn là : 00: 1A: A0: AE: 22: D7 thì bạn nhập vào 001AA0AE22D7)

Bạn cần restart máy tính hoặc Disable/Enable card mạng để thay đổi có hiệu lực.

Sau đó, các bạn cứ cài lại như link hướng dẫn ở trên.
---------------------------------
Thêm 1 trường hợp nữa, đó là nếu lỡ tắt cái màn hình Insert Key đi rồi mà ko biết mở ở đâu để Insert Key, thì vào đường dẫn này:
C:\Program Files\HP\QuickTest Professional\bin => tìm Incon có tên "QTPInstallReqs", Double click vô Incon này thì sẽ view form Insert Key lên thôi.

-----------------------------------
Mình mới tìm hiểu, ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho mọi người nha. Ah, còn tài liệu thì tớ có nhiều lắm, 90 % là English đọc hoa mắt mà hiệu quả chẳng bao nhiêu, 10% còn lại là Việt Nam, nếu ai cần thì mail cho tớ nhé, cùng chia sẻ: trongtinis@gmail.com hoặc tinbt@navibank.com.vn

trongtinis
Hoc Tester

Post by trongtinis »

Ah, mình mới có 1 file tiềng Việt 80 Trang hướng dẫn khá chi tiết. Mình đã tốn hết 20k thẻ nạp Viettel để có nó đó, vì tài liệu này chưa Public trên Internet, mới đọc dc 15 trang thấy khá chi tiết. Nên mình muốn share cho ai thực sự cần. mail trongtinis@gmail.com nhé! Lưu ý: cái phần thay đổi biến môi trường theo cái tài liệu này bị sai, là nguyên nhân khiến tớ phải caì lại QTP đó, các bạn cẩn thận chỗ này nha.

Post Reply

Return to “Hướng dẫn cài đặt”