Redmine Management System - Hệ thống quản lý bug Redmine

Các vấn đề liên quan đến bug/defect và các hệ thống quản lý lỗi
Forum rules
Các bạn chỉ được phép post bài liên quan đến bug/defect và các hệ thống quản lý lỗi.
Post Reply
chichbong2013
Hoc Tester

Redmine Management System - Hệ thống quản lý bug Redmine

Post by chichbong2013 »

Chào cả nhà, em đang tìm hiểu về hệ thống quản lý bug Redmine, bác nào có kinh nghiệm về mục này hướng dẫn em cái.
Thanks cả nhà!

tvn
Admin

Re: Redmine Management System - Hệ thống quản lý bug Redmi

Post by tvn »

Nếu là QC, thì mình chỉ dùng chức năng tạo mới issue, và xem danh sách bug đã post, click vào id của từng bug để update thông tin bug.
Trang chu.png
tao bug.png
post bug.png
Xem bug.png
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

chichbong2013
Hoc Tester

Re: Redmine Management System - Hệ thống quản lý bug Redmine

Post by chichbong2013 »

Cảm ơn bạn rất nhiều! Bạn có những giá gì về Redmine so với các hệ thống khác không?

chichbong2013
Hoc Tester

Post by chichbong2013 »

Em muốn hỏi về vòng đời của bug trong redmine, bác nào bít chỉ giáo e với..thanks!

tvn
Admin

Post by tvn »

Chào bạn,

Đây là bug life cycle của Bugzilla,
life cycle.png
Và đây là danh sách các status của issue trong Redmine
Vì Remind quản lý nhiều thứ: task, issue, feature,... nên nó có nhiều life cycle khác nhau, và do admin customize.
issue type.png
You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

huynhngon
Hoc Tester

Post by huynhngon »

Mình mới được giao 1 thử nghiệm trên redmine. Vì chỉ mới cài được nên còn bỡ ngỡ. Tài liệu thì toàn tiếng anh mà mình lại kém về việc đó. Mình muốn hỏi trong trường hợp mình muốn quản lý dự án có 2 A&D (thiết kế) 1 người code, 1 testing, trong 5 ngày có 10 công việc, thì làm sao mình quản lý được 4 người đó trong 5 ngày hoàn thành 10task đó. Và nếu chỉ mới là ngày thứ 2 trong 5 ngày, thì mình xem tiến trình công việc đến đâu gòi như thế nào. Thanks!

tvn
Admin

Post by tvn »

Redmine chỉ mạnh về quản lý issue, task, chứ nó không chuyên về quản lý dự án, cũng quản lý được cả document, wiki (Q&A),... Nó không có nhiều report giúp cho mình quản lý.

Trước mắt bạn sẽ phải tạo 10 task, và assigne các task cho từng người tương ứng (tạo 10 task cho 10 công việc tương ứng).

Qua mỗi ngày làm việc, bắt buộc mọi người phải logwork, update trạng thái task và ghi thời gian (spend) cho công việc đó (việc này hơi khó vì thường mọi người không logwork đúng thời gian) => dựa vào status của task mà bạn biết công việc tiến triển thế nào.

Nhắc lại, quản lý công việc bằng redmine thì hơi bất tiện, chỉ quản lý tốt issue (bug) thôi.

huynhngon
Hoc Tester

Post by huynhngon »

Mình đã hiểu được phần nào. Mình sẽ tìm hiểu thêm trên redmine.org/projects/redmine/wiki. Cám ơn!

huynhngon
Hoc Tester

Post by huynhngon »

Khi mình thử làm như tvn nói thì mọi thứ đều ok. Nhưng có cái logtime cho issue. Mình k0 thể logtime bởi vì ô Activity (select) k0 có gì để chọn.

huynhngon
Hoc Tester

Post by huynhngon »

Các bạn ai biết về điều này mong chỉ giúp mình với chủ nhật này mình nộp bài rồi. Cám ơn trước nha!

Post Reply

Return to “Bug Tracking/Management System - Bug và Công cụ Quản lý Bug”