hỏi về việc học và thi chứng chỉ ISTQB

Bạn có thể làm bài test ISTQB Online trực tuyến mà không cần phải tải về.
Kết quả sẽ được gửi vào hộp mail do bạn chỉ định.
Post Reply
yeutuanhmatdauten1
Jr. Tester

hỏi về việc học và thi chứng chỉ ISTQB

Post by yeutuanhmatdauten1 »

cho em hỏi chút các anh chị ơi!
chứng chỉ ISTQB là mình đăng ký thì hay là học ở đó rồi mới thì để lấy chứng chỉ?
trong tester có những loại chứng chỉ gì?
em ở Hà Nội thì đăng ký thi như thế nào?

tvn
Admin

Re: hỏi về việc học và thi chứng chỉ ISTQB

Post by tvn »

ISTQB là chứng chỉ quốc tế trong ngành kiểm thử phần mềm, vui lòng tham khảo thêm ở đây giới thiệu chứng chỉ istqb

Vấn đề Thi chứng chỉ istqb:
  • Hiện tại có 2 hình thức để thi istqb đó là online và offline. Tham khảo thêm lệ phí thi istqb ở đây.

Offline: Ở HN thì bạn có thể đăng ký thi ở fsoft hoặc Trung tâm Tester Hà Nội
    Online: Bạn có thể đăng ký thi ở bất kỳ Agent nào của Prometric hoặc Pearson Vue (bạn có thể google để biết thêm)
Vấn đề học istqb
  • KHÔNG bắt buộc phải tham gia khoá học nào trước khi thi chứng chỉ này. Các bạn có thể tham khảo syllabus istqb là đủ. Nhưng để hiểu nhiều hơn về kiểm thử phần mềm và nắm bắt rõ nội dung syllabus thì nên tham gia một khoá học istqb để có kết quả tốt nhất và nhanh nhất. (Theo quan điểm cá nhân của mình dựa trên nội dung và chất lượng của khoá học istqb do TESTINGVN tổ chức. Mình không có đủ thông tin để đánh giá chất lượng của các Trung tâm khác). Việc có chứng chỉ không nói lên nhiều, chỉ chứng tỏ mình đạt được mức độ kiến thức đó. Vấn đề quan trọng là các bạn phải biết áp dụng kiến thức đó vào công việc của mình như thế nào cho hiệu quả.

Post Reply

Return to “ISTQB Test Online”