Android Testing - Help

Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên Andoird
Forum rules
Nơi chia sẻ thảo luận các vấn đề liên quan đến kiểm thử trên các thiết bị Andoird
Post Reply
tranthibinh68
Hoc Tester

Android Testing - Help

Post by tranthibinh68 »

Chào mọi người,

Em đang được giao test 1 ứng dụng cho android, đại loại là: nói 1 câu theo cú pháp đã được định nghĩa -> google voice sẽ dịch thành text -> bên server sẽ tách text thành nội dung/thời gian/địa điểm -> chuyển sang google calendar để lưu sự kiện.

Cú pháp, từ ngữ cho phép khá là nhiều. Nên em muốn mọi người chỉ em có cách nào để test không ạ.
K lẽ cứ ngồi nói từng câu một trên 1 loạt các máy thì chắc em die sớm.((

tvn
Admin

Re: Android Testing - Help

Post by tvn »

tranthibinh68 wrote:Chào mọi người,

Em đang được giao test 1 ứng dụng cho android, đại loại là: nói 1 câu theo cú pháp đã được định nghĩa -> google voice sẽ dịch thành text -> bên server sẽ tách text thành nội dung/thời gian/địa điểm -> chuyển sang google calendar để lưu sự kiện.

Cú pháp, từ ngữ cho phép khá là nhiều. Nên em muốn mọi người chỉ em có cách nào để test không ạ.
K lẽ cứ ngồi nói từng câu một trên 1 loạt các máy thì chắc em die sớm.((
Anh nghĩ phần nói voice trực tiếp thì không cần phải chú trọng, test nhiều làm gì, vì nó sẽ được sử dụng google voice để chuyển thành text. Cốt lõi chương trình của em là tách text và gọi api của google calendar để tạo event. Vì vậy, theo anh em nên tập trung vào viêc kiểm thử các đoạn text theo cú pháp để chuyển thành event. Có bao nhiêu cú pháp, cấu trúc được chuyển thành event, thì em hãy test ít nhất 1 test case cho mỗi cú pháp hay cấu trúc câu.

Post Reply

Return to “Android Testing”