Kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
hardlovebee21
Fresher Tester

Kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext

Post by hardlovebee21 »

Chào các bạn,
Đã có ai từng phỏng vấn Tester ở Ominext chưa ạ? Có thể giúp mình được không??

nguyensy
Hoc Tester

Re: Kinh nghiệm phỏng vấn ở Ominext

Post by nguyensy »

hardlovebee21 wrote:Chào các bạn,
Đã có ai từng phỏng vấn Tester ở Ominext chưa ạ? Có thể giúp mình được không??
B chia sẻ thêm kinh nghiệm pv ở Ominext được k ạ?

huong3005
Hoc Tester

Post by huong3005 »

Đầu tiên làm bài test gồm 20 câu IQ và 20 câu chuyên môn, bạn đạt yêu cầu của họ sẽ alo bạn đến pvan .
:( hôm qua mình mới test ở đó xong này, chuyên môn mình làm hơi kém, vẫn đang trau dồi đây, nhưng nói thật là hơi sadd

uranust487
Hoc Tester

Post by uranust487 »

Mình không phải làm bài test, đến phỏng vấn luôn. Có 1 bạn trẻ trẻ phỏng vấn, hỏi mất câu kiểu test case & test plan khác nhau như thế nào..., rùi kinh nghiệm làm việc. Bên đó tuyển cho dự án làm web, mà trước h mìn toàn test win app, ko nhìu kinh nghiệm mảng web, nên bj out :(

quanghnn
Hoc Tester

Post by quanghnn »

uranust487 wrote:Mình không phải làm bài test, đến phỏng vấn luôn. Có 1 bạn trẻ trẻ phỏng vấn, hỏi mất câu kiểu test case & test plan khác nhau như thế nào..., rùi kinh nghiệm làm việc. Bên đó tuyển cho dự án làm web, mà trước h mìn toàn test win app, ko nhìu kinh nghiệm mảng web, nên bj out :(
có vẻ vô trong này cũng khó khăn quá nhỉ

http://congty3m.com công ty quảng cáo 3m

mscat
Hoc Tester

Post by mscat »

Hqua mình thấy có rất nhiều bạn đến test. Không rõ tuyển số lượng bao nhiêu nhưng số người đến dự thi thì nhiều quá

gauconhtth
Hoc Tester

Post by gauconhtth »

huong3005 wrote:Đầu tiên làm bài test gồm 20 câu IQ và 20 câu chuyên môn, bạn đạt yêu cầu của họ sẽ alo bạn đến pvan .
:( hôm qua mình mới test ở đó xong này, chuyên môn mình làm hơi kém, vẫn đang trau dồi đây, nhưng nói thật là hơi sadd
Test iq, chuyên môn có khó lắm không bạn? đề bằng tiếng anh hay tiếng việt? bạn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với, ngày mai mình cũng có bài test ở đấy, mà không biết test những phần nào :(

vuthikhanh
Hoc Tester

Post by vuthikhanh »

anh chị ơi ai đã đi test ở đây rồi có thể review thông tin cho em 1 chút được không ạ ?
Kiểm tra những gì ạ. :D :D :D :D em cám ơn ạ

lananhdo
Hoc Tester

Post by lananhdo »

Mình không phải làm bài test mà phỏng vấn luôn, hỏi về testplan kiểu là testplan thì gồm những gì..., đưa ra một số trường hợp cho việc test web, hỏi một chút về sql, hỏi trường hợp dự án không diễn ra như đúng dự kiến thì làm như nào, làm sao để convert hết các trường hợp... Hỏi về một số dự án đã làm trong CV, dự án nào cảm thấy cần dùng nhiều đến kỹ thuật test nhất.

Nói chung nếu các bạn chuẩn bị tốt thì cũng ko quá khó, đợt mình pv là cuối năm 2016, lúc đó đi với tư thế đi cho biết vì cty cách nhà hơi xa lại hay tắc đường nên cũng không chuẩn bị nhiều, bị hỏi về dự án đã làm cách đấy 1 năm, chẳng nhớ được gì trả lời không OK lắm, công thêm ko trả lời đúng câu hỏi về SQL nên Fail.

Chúc các bạn may mắn, có đứa em làm ở đó, cty tốt, chế độ tốt, lương cao, nó mới vào làm dự án 1 tháng đã được tăng lương + thưởng dự án. :D

diepthitu
Hoc Tester

Post by diepthitu »

Mình phỏng vấn từ tháng 7 năm ngoái (2016), không cần làm bài test. Đến 1 buổi phỏng vấn với chị trưởng phòng hỏi về kinh nghiệm làm việc các kiểu không thấy hỏi nhiều về kỹ thuật test hay kỹ năng sql gì cả, buổi 2 phỏng vấn với giám đốc thì chủ yếu là trao đổi mức lương rồi cách thức làm việc thôi. rồi hỏi lại là có câu hỏi gì không thì mình hỏi lại cũng nhiều. hehe

Kết quả pass với mức lương 11 tr, Nhưng rồi mình cũng không đi làm ở đó :D

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”