Kinh nghiệm phỏng vấn ở nhiều cty của mình

Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Forum rules
Chia sẻ kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, cũng như những chuyện vui buồn liên quan đến phỏng vấn xin việc Tester.
Post Reply
betin
Fresher Tester

Kinh nghiệm phỏng vấn ở nhiều cty của mình

Post by betin »

Chào các bạn, mình hiện tại đang làm tester ahihi, hồi trước có mấy bạn hỏi kinh nghiệm pv mà mình chưa kịp trả lời nên hôm nay làm cái sum up luôn cho bạn nào cần.
1.Cty FPT: Vòng 1 làm bài test trên giấy khá căng đó (bài test gồm test IQ, kiến thức testing chủ yếu lấy ra từ mấy câu hỏi ISTQB, tiếng anh giống toeic, mấy bài toán đố nên ôn lại kiến thức toán, vì ôn kĩ nên mình pass vòng này dễ dàng), vòng 2 pv dễ hơn vòng 1 nhưng mình ko có đi pv nên ko biết ehhehe.
2.CTY Gameloft: Vòng 1 cho chơi game bắt bug , chủ yếu bạn nào chơi game nhiều thì dễ phát hiện bug thôi và câu hỏi là tiếng anh nha nên tiếng anh cũng phải ok xíu. Vòng 2 vô pv chủ yếu hỏi cho có , quan trọng nhất là bắt viết bug description , lưu ý viết bug cụ thể xảy ra ở đâu , khi nào và hoàn toàn bằng tiếng anh nhé :D :D
3.Cty TMA: chỉ có 1 vòng pv duy nhất , chủ yếu hỏi về kiến thức test , đối với mấy bạn mới ra trường thì hỏi về đồ án cũng như kiến thức trong trường , sau khi hỏi chuyên môn xong sẽ pv tiếng anh (TMA khoái mấy đứa biết automation test với kiến thức rộng về viễn thông nha ) :D
4.Cty KMS: pv khoai nhất trong các cty mình từng pv , tổng cộng 3-4 vòng , mình tới vòng 2 rớt rồi :vvv nên chia sẻ thật lòng bạn nào muốn vô đây kiến thức ko cần chuyên sâu nhưng phải rộng nha , tiếng anh phải khá good , cộng thêm nếu có bằng ISTQB càng tốt .
5.Cty NUS Technology:biết nói sao nhỉ , chỉ có 1 vòng phỏng vấn thôi nhưng mà khó dã man :v , mình chém gió nhiều quá nên bị tạch luôn :D :D :D :D

tvn
Admin

Re: Kinh nghiệm phỏng vấn ở nhiều cty của mình

Post by tvn »

Cám ơn ahihi!

dungthanhxtraseal
Fresher Tester

Post by dungthanhxtraseal »

mình làm test một thời gian muốn chuyển đổi cty mà sao khó quá

tvn
Admin

Post by tvn »

dungthanhxtraseal wrote:
Mon 27 Aug, 2018 3:47 pm
mình làm test một thời gian muốn chuyển đổi cty mà sao khó quá
Bạn đang nói thật hay là auto post để PR thứ khác đây? Hiện nay rất nhiều công ty tìm tester đỏ mắt, tìm không ra. Nhiều công ty trả lương cao để tìm tester mà không thấy. Trả tiền cho các bạn giới thiệu CV luôn á.

Post Reply

Return to “Kinh nghiệm phỏng vấn”